![](https://ecd.onec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/1683179796370-959359906-scaled.jpg)
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 4 พฤษภาคม 2566 เวลา 08.30 น. นางอภิญญา ชมภูมาศ อธิบดีกรมกิจการเด็กและเยาวชน เป็นระธานในพิธีจัดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาปรับปรุงภูมิทัศน์ เนื่องในวันฉัตรมงคล 4 พฤษภาคม ประจำปี 2566และในโอกาสครบรอบ 100 ปี วันประสูติ สมเด็จพระเจ้า-
พี่นางเธอ เจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์เพื่อน้อมรำลึกในพระกรุณาธิคุณและถวายเป็นพระกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอ เจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาส-
ราชนครินทร์ โดยมีนางเตือนใจ คงสมบัติ รองอธิบดีกรมกิจการเด็กและเยาวชน คณะผู้บริหาร
และบุคลากรกรมกิจการเด็กและเยาวชน รวมทั้งสิ้น 50 คน ร่วมกล่าวคำปฏิญาณ “ เราทำความดี
ด้วยหัวใจ ” พร้อมทั้งร่วมกันพัฒนาพื้นที่ ปรับปรุงภูมิทัศน์ ทาสีบริเวณรั้วอัฒจันทร์ และช่วยกัน
ทำความสะอาดบริเวณโดยรอบสนามฟุตบอล ณ สถานสงเคราะห์เด็กหญิงบ้านราชวิถี กรุงเทพมหานคร
![](https://ecd.onec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/1683179881823-476072588-1024x683.jpg)
![](https://ecd.onec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/1683179881787-402598147-1024x681.jpg)