แนวดำเนินงานโครงการพัฒนาคนตลอดช่วงชีวิต “เด็กปฐมวัย” สำหรับโรงเรียนอนุบาลประจำจังหวัดและโรงเรียนอนุบาลประจำเขตพื้นที่การศึกษา
![](https://ecd.onec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/1660630732_d_4-400x565.jpg)
แนวดำเนินงานโครงการพัฒนาคนตลอดช่วงชีวิต “เด็กปฐมวัย” สำหรับโรงเรียนอนุบาลประจำจังหวัดและโรงเรียนอนุบาลประจำเขตพื้นที่การศึกษาจัดทำขึ้นเพื่อใช้เป็นแนวทางสำหรับครูผู้สอนระดับปฐมวัยทุกคนในโรงเรียนอนุบาลประจำจังหวัดและโรงเรียนอนุบาลประจำเขตพื้นที่การศึกษา และพ่อแม่ ผู้ปกครองที่เข้าร่วมโครงการพัฒนาคนตลอดช่วงชีวิต “เด็กปฐมวัย” มีความรู้ความเข้าใจ สามารถนำความรู้ไปใช้พัฒนาเด็กปฐมวัยให้มีคุณภาพ และได้รับการพัฒนาทุกด้านอย่างเต็มตามศักยภาพ